จำนวนผู้ติดเชื้อ COVID-19 ทั่วโลก

(อัพเดท: Real-Time)
ดูของประเทศไทย คลิกที่นี่

ติดเชื้อทั้งหมดกำลังรักษาหายแล้วเสียชีวิต%เสียชีวิต
ทั่วโลก66,374,38522,322,85242,561,4301,526,2332.30
1US14,542,1038,826,8725,470,389280,9721.93
2India9,608,211409,6899,058,822139,7001.45
3Brazil6,533,968532,2595,825,745175,9642.69
4Russia2,410,462468,7601,899,47442,2281.75
5France2,334,6262,104,561174,99255,0732.36
6United Kingdom1,710,3781,645,6193,64861,1113.57
7Italy1,709,991754,169896,30859,5143.48
8Spain1,684,6471,488,019150,37646,2522.75
9Argentina1,454,631133,1641,281,95539,5122.72
10Colombia1,362,24974,9141,249,70237,6332.76
11Germany1,169,762313,892837,21618,6541.59
12Mexico1,156,770195,188852,719108,8639.41
13Poland1,054,273346,502687,91019,8611.88
14Iran1,028,986259,262719,70850,0164.86
15Peru970,86030,707903,95836,1953.73
16Ukraine822,985379,653429,45513,8771.69
17South Africa810,44944,084744,29822,0672.72
18Turkey797,893355,946427,24214,7051.84
19Belgium587,439570,297017,1422.92
20Indonesia569,70781,669470,44917,5893.09
21Iraq562,52058,452491,65712,4112.21
22Netherlands559,682542,7007,2399,7431.74
23Chile558,6689,826533,25015,5922.79
24Czechia544,11261,163474,1678,7821.61
25Romania508,34596,952399,20712,1862.40
26Bangladesh475,78975,574393,4086,8071.43
27Philippines438,06929,961399,5828,5261.95
28Pakistan413,19152,359352,5298,3032.01
29Canada410,66470,976327,08712,6013.07
30Morocco376,73842,861327,6936,1841.64
31Saudi Arabia358,5264,010348,5625,9541.66
32Switzerland344,49778,573260,6005,3241.55
33Israel343,82613,168327,7492,9090.85
34Portugal318,64073,561240,2034,8761.53
35Austria300,68947,491249,4413,7571.25
36Sweden278,912271,84507,0672.53
37Hungary243,581167,47970,3965,7062.34
38Nepal239,88514,255224,0531,5770.66
39Jordan237,51352,040182,4633,0101.27
40Serbia213,843211,95201,8910.88
41Ecuador197,39113,831169,80413,7566.97
42Kazakhstan178,37825,623150,2712,4841.39
43United Arab Emirates175,27616,189158,4985890.34
44Panama173,60720,402150,0513,1541.82
45Japan160,87025,354133,2872,2291.39
46Bulgaria158,80794,48059,6774,6502.93
47Georgia158,15427,482129,2101,4620.92
48Dominican Republic147,65528,981116,3292,3451.59
49Croatia147,45424,495120,8572,1021.43
50Bolivia145,32511,948124,3908,9876.18
51Belarus145,27921,742122,3391,1980.82
52Kuwait144,1643,665139,6108890.62
53Costa Rica143,68546,12395,7891,7731.23
54Azerbaijan142,32354,75085,9801,5931.12
55Armenia140,95922,584116,0662,3091.64
56Qatar139,7832,484137,0602390.17
57Lebanon134,29547,19886,0191,0780.80
58Guatemala125,3527,243113,8704,2393.38
59Oman124,3297,028115,8661,4351.15
60Egypt117,5837,660103,1916,7325.73
61Moldova115,55713,54899,6062,4032.08
62Slovakia115,46234,52579,9569810.85
63Greece114,56888,59223,0742,9022.53
64Ethiopia112,74031,41679,5791,7451.55
65Honduras109,96057,92349,0962,9412.67
66Venezuela103,8774,08598,8799130.88
67Tunisia102,99123,02476,4413,5263.42
68Burma98,04719,58476,3822,0812.12
69West Bank and Gaza96,09824,05071,2368120.84
70Bosnia and Herzegovina93,76832,81258,0342,9223.12
71China93,4491,45387,2504,7465.08
72Denmark89,38218,11770,3878780.98
73Kenya87,98417,93468,5321,5181.73
74Bahrain87,7321,51585,8763410.39
75Algeria87,50228,38456,6172,5012.86
76Paraguay86,49924,04260,6441,8132.10
77Libya85,52928,26256,0481,2191.43
78Slovenia84,77520,47562,6001,7002.01
79Kyrgyzstan74,7746,94666,5381,2901.73
80Ireland73,94848,48523,3642,0992.84
81Uzbekistan73,7512,13871,0026110.83
82Lithuania72,43041,54230,2776110.84
83Malaysia71,35910,77560,2043800.53
84Nigeria68,6272,98164,4671,1791.72
85North Macedonia67,31122,53842,8721,9012.82
86Singapore58,2556858,158290.05
87Ghana52,09684750,9243250.62
88Afghanistan47,0727,81537,3931,8643.96
89Kosovo42,33713,42927,8211,0872.57
90Albania42,14819,97321,2868892.11
91El Salvador39,7182,27936,2861,1532.90
92Norway37,96119,60917,9983540.93
93Montenegro37,87910,54026,8095301.40
94Luxembourg37,0178,64328,0293450.93
95Korea, South36,9157,45828,9175401.46
96Australia27,9561,41225,6369083.25
97Sri Lanka27,2287,00120,0901370.50
98Finland27,2188,70318,1004151.52
99Cameroon24,75296523,3444431.79
100Uganda22,18812,8659,1172060.93
101Cote d'Ivoire21,44121921,0901320.62
102Latvia20,78718,6681,8662531.22
103Sudan19,1966,96410,9421,2906.72
104Zambia17,89836617,1683642.03
105Madagascar17,51360116,6572551.46
106Senegal16,39732915,7313372.06
107Mozambique16,1331,65714,3431330.82
108Angola15,5366,8478,3353542.28
109Namibia14,95089013,9081521.02
110Estonia14,5005,4558,9191260.87
111Congo (Kinshasa)13,4131,21411,8573422.55
112Guinea13,23380212,355760.57
113Maldives13,15984812,264470.36
114Tajikistan12,38950611,796870.70
115Cyprus12,18110,0672,057570.47
116Botswana11,5312,5198,978340.29
117Jamaica11,0633,9366,8662612.36
118Cabo Verde10,99639210,4961080.98
119Zimbabwe10,5471,4648,8022812.66
120Malta10,4231,9858,2891491.43
121Mauritania9,3591,3407,8351841.97
122Haiti9,3479908,1242332.49
123Gabon9,254889,106600.65
124Cuba8,7146697,9091361.56
125Syria8,3203,9993,8794425.31
126Bahamas7,5651,4265,9761632.15
127Belize7,3833,4883,7251702.30
128Andorra7,0057566,171781.11
129Trinidad and Tobago6,7517225,9071221.81
130Uruguay6,7311,8254,826801.19
131Eswatini6,4952956,0781221.88
132Rwanda6,0843375,696510.84
133Malawi6,0493885,4761853.06
134Nicaragua5,8381,4524,2251612.76
135Congo (Brazzaville)5,7746924,988941.63
136Djibouti5,692395,592611.07
137Guyana5,6377534,7331512.68
138Iceland5,4761965,253270.49
139Suriname5,32205,2051172.20
140Equatorial Guinea5,159515,023851.65
141Mali5,0621,5653,3341633.22
142Central African Republic4,9182,9311,924631.28
143Somalia4,5259243,4801212.67
144Thailand4,0721643,848601.47
145Gambia3,768323,6131233.26
146South Sudan3,1541152,977621.97
147Burkina Faso3,0913362,687682.20
148Benin3,0551042,907441.44
149Togo3,0513872,599652.13
150Guinea-Bissau2,441702,327441.80
151Sierra Leone2,4205041,842743.06
152Yemen2,3041241,54763327.47
153Lesotho2,1508281,278442.05
154New Zealand2,078591,994251.20
155Niger1,7894751,237774.30
156San Marino1,7893291,412482.68
157Chad1,722591,5611025.92
158Liberia1,6762351,358834.95
159Liechtenstein1,3781781,183171.23
160Vietnam1,3651101,220352.56
161Sao Tome and Principe99945937171.70
162Mongolia84247436800.00
163Diamond Princess7120699131.83
164Burundi69411857510.14
165Taiwan*69311257471.01
166Papua New Guinea6716759771.04
167Monaco6376257230.47
168Eritrea63212450800.00
169Comoros616960071.14
170Tanzania509305183214.13
171Mauritius50833465101.97
172Bhutan4243738700.00
173Cambodia3454030500.00
174Barbados2842025772.46
175Saint Lucia26510515820.75
176Seychelles1841616800.00
177Brunei151214631.99
178Antigua and Barbuda144713342.78
179Saint Vincent and the Grenadines8778000.00
180Dominica85137200.00
181Fiji4493324.55
182Grenada4123900.00
183Laos39132600.00
184Timor-Leste3113000.00
185Holy See27121500.00
186Saint Kitts and Nevis2231900.00
187Solomon Islands1712500.00
188Western Sahara1018110.00
189MS Zaandam907222.22
190Marshall Islands40400.00
191Vanuatu10100.00

ที่มา: Johns Hopkins University


ขาย Sidegra 99 บาท ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ขาย Sidegra 99฿ เก็บเงินปลายทาง ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย

ข่าว Sidegra ซิเดกร้า ไวอากร้าไทย เม็ดละ 25 บาท